
TAMASHA LA 18 LA WIKI YA USOMAJI NA MAONESHO 

YA VITABU 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Baraza la Maendeleo ya Vitabu Tanzania (BAMVITA) likishirikaiana na 

wadau mbali mbali hapa nchini na nje ya nchi limeandaa Tamasha na wiki 

ya usomaji wa vitabu kuanzia tarehe 13 hadi 17 Oktoba 2009. Tamasha hili 

litafanyika katika mikoa yote ya Tanzania. Kitaifa tamasha hili litafanyika 

katika jengo la “Ubungo Plaza”, mkabala na kituo kikuuu cha Ubungo cha 

mabasi yaendayo nje ya Dar es Salaam. 

 

Lengo kubwa la Tamasha ni kuhamasisha wananchi wa rika zote na hali zote 

za maisha kupenda kujisomea vitabu na kujenga utamaduni huo miongoni 

mwa jamii yetu.  Kauli mbiu ya tamasha la wiki ya usomaji vitabu mwaka 

huu ni SOMA VITABU, UJIENDELEZE, UJIKOMBOE, na mwaka 

huu msisistizo ni kwa vitabu vya watoto.  

 

Inakubalika kote duniani kuwa nchi yoyote haiwezi kujikomboa wala 

kuendelea kama wananchi wake hawajengi tabia ya kujisomea vitabu kwa 

lengo la kuboresha maisha yao. Ukuaji wa haraka wa uchumi unatokana na 

kasi ya wananchi kuwa na tabia ya kujisomea, kupata elimu mpya na stadi 

mpya za kuwawezesha kumaliza shida zao. Inaeleweka kisayansi kuwa tabia 

ya kupenda kujisomea vitabu hujengeka nyumbani na shuleni, hasa watoto 

wakiwa bado na umri mdogo; na ndiyo maana mwaka huu tukaamua 

kuweka msisitizo kwenye vitabu vya watoto.  



 

Baadhi ya shughuli zilizoandaliwa kwa ajili ya tamasha hili ni Mahema ya 

Watoto na ya Watu Wazima ya kusomea vitabu; semina mbalimbali 

zitakazohusu masuala ya kuendeleza usomaji; mafunzo ya ukutubi kwa 

waalimu hamsini kutoka katika shule za msingi za Wilaya ya Mvomero, 

mkoani Morogoro, pamoja na kutoa zawadi za vitabu kwa shule hamsini pia  

za wilaya hiyo hiyo ya Mvomero. Pia kutakuwepo na maonesho ya vitabu 

yatakayofanyika katika jengo la Ubungo Plaza. Washiriki katika maonesho 

hayo ni wachapishaji na wauzaji vitabu toka Tanzania na nje ya nchi. 

Kutakuwapo pia matukio ya  burdani kwa wale wote watakaohudhuria 

maonesho hayo. 

 

Taarifa hii ni kuwajulisha wamiliki na watendaji katika vyombo vya habari 

kuhusu Tamasha hilo la 18 la Usomaji wa Vitabu. Pia ni kuwataka wamiliki 

wa vyombo vya habari, wahariri na waandishi, kushiriki kikamilifu katika 

kutangaza tamasha hili na kuchochea wananchi waishio jijini Dar es salaam  

kwenda Ubungo Plaza kutazama vitabu na kushiriki katika matukio mengine 

yaliyoandaliwa kwa ajili yao. Tunaamini kwamba vyombo vya habari ni 

wadau muhimu katika kufanikisha azma ya tamasha hili. Tunaamini pia 

kwamba ni wajibu wa vyombo vya habari kushiriki katika kufanikisha 

tamasha hili kwani suala la usomaji linavihusu sana. Lengo ni kufanya suala 

la usomaji liwe la kitaifa na taasisi zote zenye vyombo vinavyoweza 

kuhamasisha usomaji zijipange vizuri na kulichukulia suala hili kama lao. 

 

Kwa kupitia kwenu na jitihada zingine zinazofanywa tutawafikia na 

kuwashirikisha viongozi wote wa wizara na idara za serikali, idara 

zinazojitegemea, taasisi zote za umma, asasi zote zisizo za kiserikali, 



mashirika ya dini, vyama vya wafanya kazi, vyama vya ushirika, vyama vya 

wafanyabiashara na mashirika ya misaada kutoka ndani na nje ya nchi katika 

kujenga taifa la watu wanaopenda kujisomea vitabu.  

 

Ni matumaini yetu kwamba vyombo vya habari vitatuunga mkono katika 

kufanikisha suala hili la kitaifa. Uongozi wa BAMVITA pamoja na wadau 

wote wanaounda baraza hilo wapo tayari kushirikiana nanyi ikiwa ni pamoja 

na kutoa maelezo ya ziada kama yatahitajika. Wakati wote tutakuwa tayari 

kushiriki katika kuandaa vipindi na makala mbalimbali pale tutakapotakiwa 

kufanya hivyo. 

 

Kwa mawasiliano na Kamati ya Maandalizi wapigie simu wajumbe 

wafuatao. Pia kwa maelezo zaidi nenda kwenye tovuti ya BAMVITA.  
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