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Marehemu baba wa taifa, mwalimu J.K. Nyerere mnamo mwaka 1967 akielezea umuhimu wa kuwa na 
huduma za maktaba Tanzania alisema “vitabu ni njia muhimu ya kupata maarifa na kujiendeleza. Kutokana 
na vitabu tunajifunza mbinu na utaalamu mpya wa kufanya kazi zetu za maendeleo. Uzoefu na ugunduzi 
wote uliowahi kufanywa na mwanadamu unaweza kupatikana kwa kujisomea”  
 
Ni dhahili kwamba maendeleo ya kweli na stamilivu yanapatikana kwa kujisomea. Katika jitihada 
tunazozifanya kupambana na umaskini ni muhimu pia kuhimiza kujenga utamaduni wa kujisomea. 
Tukifanikiwa kujenga taifa la watu wanaopenda kujisomea, tutakuwa tumefanikiwa kujenga taifa la watu 
wanaojua, wadadisi, waelewa na wenye maarifa, hivyo kufanya njia ya kuelekea maendeleo kuwa nyepesi 
zaidi. 
 
Ni kwa kuzingatia umuhimu wa kujisomea katika kuondoa umasikini na kuleta maendeleo, mwaka huu 
wadau wa vitabu tumeamua kauli mbiu ya tamasha la kumi na nane la  wiki ya vitabu iwe SOMA VITABU, 
UJIENDELEZE, UJIKOMBOE. Ninaaamini kwamba nchi yoyote haiwezi kujikomboa au kuendelea endapo 
wananchi wake hawatakuwa na tabia ya kujisomea ili kuwawezesha kuwa na ufahamu mpana zaidi. Ukuaji 
wa haraka wa uchumi unatokana na kasi ya wananchi kuwa na tabia ya kujisomea. Hata hivyo tabia hii 
inapaswa kujengeka tangu nyumbani na shuleni hasa katika umri mdogo, ndio maana mwaka huu 
tumeamua msisitizo uwe kwenye vitabu vya watoto.  
 
Lengo kubwa la mahadhimisho haya hasa ni kuhamasisha kujenga hali ya kupenda kujisomea. Sababu za 
kutokuwepo kwa ari ya kujisomea zipo nyingi na uwenda nafasi hii haitosherezi kuziorodhesha zote. 
Napenda kuwaalika nyote, kuungana nasi katika kuhamasisha na kuinua hali ya kujisomea katika jamii yetu. 
 
Miongoni mwa shughuli tulizoandaa kwa ajili ya tamasha hili ni pamoja na maonesho ya vitabu 
yatakayofanyika katika viwanja vya Mnazi Mmoja, Mahema ya watoto na watu wazima ya kusomea vitabu, 
semina, mafunzo ya ukutubi kwa waalimu hamsini kutoka katika shule za msingi za wilaya ya Mvomero, 
mkoani Morogoro pamoja na kutoa vitabu kwa shule hamsini pia za kutoka wilaya ya Mvomero. Pamoja na 
shughuli hizo kamati pia imeandaa burdani mbalimbali ili kukuburudisheni wakati wa tamsha. 
 
Kwa niaba ya wadau wote wa sekta ya vitabu Tanzania, napenda kuchukua nafasi hii kuwaalikeni nyote 
katika shamrashamra za wiki ya vitabu zitakazofanyika kuanzia tarehe 07 mpaka 12 Septemba 2009, Dar 



es Salaam. Pia napenda kuchua fursa hii kuwakaribisha ndugu zetu waliotoka nje ya nchi ili kushirikiana 
nasi katika kufanya tamasha letu liwe la mafanikio. Hususan wajumbe wa mabaraza ya maendeleo ya 
vitabu ya Kenya na Uganda.  Karibuni sana na mjisikie mpo nyumbani! 
 
Mwisho napenda kutoa shukrani zetu za dhati kwa taasisi na watu binafsi waliochangia kwa hali na mali 
kufanikisha tamasha la usomaji la mwaka huu.  
 
Kwenu nyote tunasema asanteni sana. 
 
A.K. Hassan 
Mwenyekiti, Tamasha la vitabu 2009 
 
 
 


